MAMLAKA YA MAABARA YA MKEMIA MKUU
WA SERIKALI
KITUO CHA TAIFA CHA KUDHIBITI
MATUKIO YA SUMU

GOVERNMENT CHEMIST
LABORATORY AUTHORITY

NPCC ni Kituo cha Kitaalam Kilichoanzishwa Kwa
Sheria ya Mamlaka ya Maabara ya Mkemia Mkuu
wa Serikall namba 8 ya Mwaka 2016 ili Kutoa
huduma za udhibiti wa matukio ya sumu Nchini.

LENGO

Kulinda afya ya jamii dhidi ya madhara ya sumu, kwa
kutoa ushauri nakuasidia katika Kuzuia, matukio ya sumu
kwa kufanya uchunguzi na kuwezesha matibabu.

MAJURUMU

1. Kutoa taarifa za matukio ya sumu na ushauri
2. Kutumia taarifa za matukio ya sumu ili kutoa mwongozo wa
kutibu wagonjwa
3. Kufundisha na kutoa mafunzo kuhusu matukio ya sumu.
4. Kuzuia matukio ya sumu kwa kutoa Elimu Kinga

5. Kukusanya na kuweka kKumbukumbu za matukio ya sumu

6. Kutumia kumbukumbu za matukio ya sumu Kuepusha matukio
mengine siku zijazo.
7. Kuchunguza/kubaini aina za sumu Kupitia Maabara Toksikolojia.
8. Kushauri aina sahihi ya viua sumu (antidotes/antivenom) katika
kudhibiti sumu

Piga simu bure: 0800112031




